ออกกำลังกายขนาดไหน ถึงกิน เวย์ โปรตีน แล้วทำให้มีกล้ามใหญ่ขึ้นครับ

กระทู้คำถาม
ทุกวันนี้ผมออกกำลังกาย T25 เพิ่งเริ่ม Mode Bata ครับ น้ำหนักจาก 73 เหลือ 68.5 (ผมสูง 168 ครับ เตี้ยอะ T_T) คุมอาหารเย็นบ้าง ไม่คุมบ้าง วันไหนอยากก็กิน เลยไม่ค่อยลด แต่ตอนนี้ ผมดูละผมเริ่มมี six pack แต่ผมอยากได้เยอะกว่านี้ ครับ จึงลองไปหาอ่านดู พวกอาหารเสริมจากเว็ป เลยไปเจอ เวย์ โปรตีน เลยไปหาอ่านดู แต่ไม่มีใครบอกว่าควรจะออกกำลังกายเท่าไหร่ มีแต่บอกว่ากินยังไง

จึงมาถามครับว่ากินเท่าไหร่ถึงจะดี จะได้กล้าม และแค่ออก T25 จะทำให้กล้ามใหญ่ได้มั้ยครับ ควรออกกำลังกายอะไรเพิ่มดี

ปล.ผมกำลังจะแต่งงานครับ อยากดูหล่อเหมือนนายแบบในวันแต่ง
ปล.แฟนผมก็ออก T25 ด้วยเหมือนกันให้กินด้วยกันจะตัวลำเป็นหมีมั้ยครับ ทุกวันนี้แฟนผมเอวคอดละ แต่สะโพกใหญ่เหมือนตอนเคยอ้วนอะครับทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่