คิดว่าตัวเองมีบุคลิกแบบ Introvert ช่วยแนะนำวิธีเข้าหาคนหน่อยครับ

คือผม เป็นคนชอบอยู่คนเดียวเป็นส่วนมาก ไปเรียน ไปกินข้าว ส่วนมากนั่งคนเดียวตลอด
ไม่ค่อยคุยกับใคร ส่วนมากถ้าคุยด้วยมากๆจะเป็นเพื่อนที่มาจาก รร เก่า ด้วยกันมากกว่า

อยากรู้จักเพื่อนใหม่ แต่ไม่รู้วิธีคุย สำหรับผมการเริ่มบทสนทนานั้นเป็นอะไรที่ยากที่สุดแล้ว
ในใจมันกลัวประมาณว่า ถ้าเริ่มคุยแล้วไปต่อไม่เป็น จะยิ่งดูแย่เข้าไปอีก
บางครั้งผมก็พูดติดๆ ขัดๆ เลยกลายเป็นเสียความมั่นใจ ไม่กล้าคุยกับใครนานๆ

ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่