ไอ้เครื่องที่ไว้ตัดพวกแฮม cold cut ทำไมเครืองมันใหญ่และอลังขนาดนั้นครับ

เวลาไปกินตามโรงแรม พวกบุฟเฟ่ มักจะเห็นพวก cold cut หมูแฮม ซาลามี่ต่างๆ และมีไอ้เครื่องเหมือนตัดไม้ ด้วยใบเลื่อย ขนาดใหญ่อยู่ ดูไฮเทคและอลังการมาก (ท็อปซุปเปอร์ก็มี)
ต้องใช้เครืองนั้นตัดครับ ใช้เครืองมือธรรมดาบ้านๆแบบอื่นตัดไม่ได้แล้วเหรอ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น