ตรวจสุขภาพฟัน ครั้งแรกของชีวิต ใช้เงินเท่าไหร่ครับ

อายุ 23-24 แล้วครับ เกิดมาไม่เคยเข้าร้านหมอฟันเลย แต่ก็ไม่ได้สกปรกถึงขนาด มีคราบเกาะเต็มฟัน ก็แปรงฟัน บ้วนน้ำยา ปรกติ

แต่วันนี้ รู้สึกกินลูกชิ้นแล้วปวดฟันกราม ด้านบนครับ เลยเพิ่งคิดได้ว่า เราควรจะเข้ารับการตรวจสุขภาพฟันบ้างแล้วครั้งแรกของชีวิต

เลยอยากสอบถามครับ ว่า ตรวจสุขภาพฟัน ทั่วไป (ยังไม่รวม อุด ขัด ถอด) ต้องใช้เงินประมาณกี่บาทหรอครับ

แล้วต้องไป รพ. หรือ คลีนิค หมอฟันใกล้บ้านดีครับ คือไม่มีประสบการณ์เลยครับ ช่วยบอกทีครับ

แล้วสอง สามวันมานี้ แปรงฟันแล้วมีเลือดออกมาด้วยครับ กลัวฟันจะหลุด เลยจิตตก อยากหาหมอฟันแล้วครับ แนะนำด้วย ครั้งแรกในชีวิตครับ

หากแท็กผิดห้อง ขออภัยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่