เขาค้อ เชียงคาน หนองคาย และเวียงจันทร์ ด้วยรถอัลเมร่า

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน

ทุกๆ ครั้งที่เราใช้ชีวิตอยู่นอกบ้าน
หรือแม้แต่การที่เราได้ไปในสถานที่เดิมๆ แต่ต่างเวลากัน
เรามักจะได้รับประสบการณ์ในรูปแบบต่างๆ นั่นกลับมา

และนี่ก็เป็นอีก 1 ครั้งค่ะ สำหรับการออกไปเที่ยวเล่นของแพท

-----------------------------------

ซึ่งโจทย์ของการเดินทางในครั้งนี้ คือ
"หน้าฝนนี้KUจะไปไหนดีวะ อยากไปอยู่บรรยากาศท่ามกลางฝนโปรยๆ ต้นไม้เขียวๆ
ไม่ก็ฝนโปรยลงแม่น้ำชิลๆ ฝนโปรยแบบนี้... งานนี้ (มโนว่า) หมอกต้องมาแน่"

มโนไปเรื่อยค่ะ อยากไปหลายที่เลย ตามประสาคนอู้งานนั่งดูรีวิวที่เพื่อนๆ ไปเที่ยวกันมา
อยากไปเขาค้อ, ภูทับเบิก, เชียงคาน, อยากไปพักสวนเมืองพรที่เขื่อนลำตะคอง,
แต่ปายก็อยากไปอีกนะ บลา บลา บลา นู่น นี่ นั่น

-----------------------------------

สุดท้าย...แพทมาพุ่งเป้าไปที่ เขาค้อ
และเลือกวันลางานเป็น วันพฤหัสที่ 7 สิงหา และศุกร์ที่ 8 ค่ะ
(แพทเลือกวันลาเพื่อที่จะได้ไปเที่ยวหลายวัน
เพื่อให้การไปในสถานที่ที่ไม่เคยไปในครั้งนี้ เป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเองในวันที่ 5 สิงหาค่ะ)

และแล้วเช้าวันเดินทางก็มาถึงค่ะ แพทออกจากบ้านประมาณตีสี่นิดๆ
และไปรับเพื่อนที่ชลบุรี ก่อนจะมุ่งหน้าวิ่งเข้ามอเตอร์เวย์ค่ะ

หมายเหตุ::
1. 98%ของภาพถ่ายมาจากกล้องไอโฟน5ค่ะ
2. ข้อมูลจะไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะคะ เพราะว่าไปเหมือนหาข้อมูล แต่ท้ายสุดก็ไปหาเอาดาบหน้ากันค่ะ
3. อาจจะเป็นรีวิว หรือเล่าเรื่องที่หน้าเบื่อไปบ้าง แต่ก็ต้องขอบคุณมากๆนะคะ ที่สละเวลามาดู หรือให้กำลังใจ
4. ขอบคุณค่ะ

เพิ่มเติม
5. ขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ต่างๆ ที่แพทตามเก็บข้อมูล และภาพแผนที่มาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่