ฝีมือไม่พัฒนาเลย ทำไงดีครับ

ผมเองเล่นกล้องมา 4-5ปีแล้ว(ตอนนี้ใช้ นิค D7000) แต่อารมณ์ประมาณว่า จับๆวางๆ อยากถ่ายสวยๆเก่งๆเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง
ลองหัดๆดูตามเน็ตบ้างถามเพื่อนบ้าง แต่ก็ไม่ไปถึงไหน จะเรียนก็กลัวเสียงตังเปล่าๆ เพราะเป็นคนหัวช้าตามไม่ค่อยทัน
อยากให้ถ่ายออกมาได้รูปสวยๆอย่างคนอื่นเค้าบ้าง พี่ๆเพื่อนๆมีวิธีหรือเทคนิคฝึกง่ายๆยังไงช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่