[KPOP] กรณีคริส กับ EXO'S Showtime ช่อง True4u

เนื่องจากทาง True ได้มีการนำ Exo Showtime มาฉาย ซึ่ง ep.0 เป็นการแนะนำสมาชิกในวงพร้อมกับรายละเอียดต่างๆของ EXO
แต่ทางรายการแนะนำสมาชิกทั้ง 11 คน ไม่ได้แนะนำคริส จากนั้นก็ได้รับกระแสคำวิพากษ์วิจารณ์มากมายว่าทำไมไม่แนะนำคริส EXO มี12คนไม่ใช่หรอ
จนทาง True4u ต้องออกมาบอกว่า ep.นี้เพิ่งถ่ายทำเลยไม่มีคริสแต่ในรายการ EXO Showtime นั้นมีแน่นอนค่ะ !!!

เราเองก็เพิ่งมาติดตาม EXO ได้ไม่นาน อยากทราบว่า กรณีคริสใครถูกใครผิดคะ? มีคนที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคริสมั้ย?
ทำไมแฟนคลับถึงยังเหมือนไม่ยอมรับความจริงว่า ณ ปัจจุบันนั้นมี 11 คน  แล้ว Member ในวงเค้าโกรธกันมั้ย?

**ขอความกรุณางดดราม่านะคะ จขกท.ไม่ได้เจตนาว่ากล่าวผู้ใดทั้งนั้น เป็นแค่ความสงสัยค่ะ เพราะว่าเห็นคอมเม้นท์เยอะว่าอยากให้คริสกลับมา

ขอบคุณค่ะ  
  ยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
จากแอคเค้าท์หนึ่งในทวิตสำหรับเหตุผล

เรื่องพี่อี้ฟานจะต้องให้พูดกันกี่ครั้งถึงจะเลิกดราม่าว่าบริษัทSMหรือในเครือSMไม่มีสิทธิ์ที่จะใช้ประโยชน์อะไรจากพี่อี้ฟานแล้วเพราะเรื่องอยู่ในชั้นศาลแล้วแถมไกล่เกลี่ยไม่สำเร็จด้วย เท่ากับว่าตอนนี้พี่อี้ฟานไม่ใช่บุคลากรของSM เพราะฉะนั้นSMไม่มีสิทธิ์จะนำภาพ(ที่ชัดเจน)หรือชื่อของพี่อี้ฟานเพื่อประโยชน์แล้ว เพราะมันจะทำให้โดนฟ้องและแพ้คดีที่อยู่ในศาล และถ้าเกิดโดนฟ้องหรือแพ้คดีนั้นหมายถึงSMจะต้องเสียค่าเสียหายอย่างมหาศาล ถ้าเป็นคุณจะเลือกอีดิทหรือว่าเสียตังค์ดี? พี่อี้ฟานตอนนี้ไม่ใช่คนของSMแล้ว เพราะฉะนั้นSMไม่มีสิทธิ์ในตัวของเค้าแล้ว ไม่ว่าจะอะไรก็ตาม หน้าที่ของSMคือแก้ไขไม่ให้ตัวเองโดนฟ้อง  

cr. CHUBBYBAEK

อยากให้ใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์ด่าsmอย่างเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่