[ios] พี่ๆวิศวะหรือนักวิทย์พอจะมีApp เกี่ยวกับสถิติฟรีบ้างไหมครับ

ผมใช้ในการเรียนค่อนข้างมากครับ ลองหาดูแล้วมีแต่เสียเงิน ถ้าหากจะมีแอพฟรีๆโฆษณาเยอะก็ได้ครับ จะช่วยเรื่องการเรียนได้เยอะเลยครับ
เช่นใส่ ข้อมูลลงไป ได้ sd ,%rsd,mean,Qmax Qmin เป็นต้นครับ
ตัวอย่างงานผมที่จำเป็นต้องใช้เช่นดูค่าสถิติจากการทดสอบต่างๆ ข้อมูลบางอย่างต้องตัดค่าที่ไกลทิ้ง อะไรพวกนี้อะครับ
คือถ้าคำนวณผิดจะต้องทดลองใหม่เซตเครื่องมือต่างๆconditionต่างๆยากครับถ้าทดสอบคนละรอบจะมีปัญหาว่าผลการทดสอบทำต่างเวลากันอะไรพวกนี้ครับ ถ้าหากมีอะไรที่พอจะช่วยลดเวลาลงได้หรือช่วยคอนเฟิร์มความถูกต้องของการคำนวณมือได้ ก็อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น