ถ้าเอากล้วยไม้ ไปเเปะติดตามต้นไม้ บน เขาคอหงส์ อ หาดใหญ่ จ สงขลา คิดว่า ทำเเล้ว จะได้ผลดีใหม ครับ

เพื่อนผม ไปเดินงานเกษตรเเล้ว เห็น กล้วยไม้ที่มาขาย ( บางคนบอกว่า เป็น กล้วยไม้ป่า ) ถ้า เราเอาไปคืนบนเขา คอหงส์
ที่เป็น ป่าดิบเเล้ง ความสูง เเค่ 300 เมตร เหนือ ระดับน้ำทะเลปานกลาง มันจะรอดใหม ( ไม่ต่องไปรดน้ำมันทุกๆวัน นะ )
เเล้ว มันจะทำลาย พืขพรรณธรรมชาติที่อยู่เดิมหรือไม่
ปล. เคยเห็น คน กทม เอากล้วยไม้ ไปคืน ป่าเเถวน้ำตกที่ นครนายก ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่