มีน้องเค้าอยากเปิดร้านซ่อมปริ้นเตอร์ต้องเรียนสาขาอะไรนะครับมีต่อด้านในครับ..

ตามหัวข้อเลยเลยครับ พอดีมีน้องผู้ชายเค้าไป ที่พันธ์ทิพย์ มาเค้ามาถามผม ควรจะไปศึกษาทางสาขาไหน ระหว่าง
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ หรือ วิศวกรรมอิเล็กทรนิคส์ ดีครับ เพราะว่าเห็นคนซ่อมปริ้นเตอร์ ที่พิมพ์และเครื่องเสียๆๆ เยอะมากๆๆๆๆ เพราะคาดเดาว่าพิมพ์พวก หนังสือ หรือ กระดาษค่อนข้างมาก  อนาคตในทางธุรกิจน่าจะไปได้ดี นะครับ  ขอบคุณมากๆๆ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่