สอบถามเกี่ยวกับ License แท้ของ BitDefender ครับ

พอดีตอนนี้ผมสนใจจะซื้อ License ของ BitDefender มาใช้ครับ
ทีนี้ผมอยากสอบถามท่านที่เคยใช้ License แท้ว่า...
หากผมซื้อ License Key ของตัว 2015 มาเนี่ย ผมสามารถเอาไป Activated ใช้กับตัวเวอร์ชั่น 2016-2017 ได้หรือไม่ครับถ้ายังไม่หมดอายุ?

อย่างแบบสมมุติผมซื้อ License Key มาปีนี้ตอนนี้ ซื้อระยะยาวสัก 3 ปีเนี่ย
เสร็จแล้วเจ้า BitDefender เนี่ยมันออกเวอร์ชั่นใหม่ทุกปีใช่ป่ะ ผมจะไป Activated ใช้กับเวอร์ชั่น 2017 ไรงี้ได้มั้ย?
หรือว่าผมต้องใช้เจ้าเวอร์ชั่น 2015 ไปตลอด 3 ปี ทำได้เพียงแค่อัพเดท Virus Database เฉยๆ

เพราะอย่างพวกโปรแกรมต่างๆเนี่ย ซื้อของเวอร์ชั่นไหนก็เห็นใช้ได้แค่เวอร์ชั่นนั้น เช่น ซื้อ Office 2007 มางี้ พอ 2010 ออกเราก็ไม่เกี่ยวล่ะ
แต่ทีนี้ไม่รู้พวก Antivirus Software นี่เป็นยังไงอ่ะครับ? เพราะมันไม่ได้เป็นการซื้อขาดอ่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆท่านนะครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ได้ครับ download ของปีถัดไปมาติดตั้งได้ครับ
แต่ต้องให้ตรงรุ่นเดิมด้วยครับ เช่น ใช้ antivirus อยู่จะข้ามไปใช้ internet security ไม่ได้ครับ
โดย load ตัวทดลองใช้งาน30 วันมามันจะอ่าน จำนวนวัน license ที่เราเหลืออยู่มาใช้ต่อเลยครับ
ตอนติดตั้งไม่ต้อง uninstall ของเก่าออกนะครับ
แต่ถ้าuninstall ไปก่อนเสร็จมันจะถามเราว่าจะเก็บ profile ไว้ไหมต้องเก็บไว้นะครับ
ถ้าใคร uninstall หมดไปแล้วก็ต้องลงตัวเกาก่อนแล้วค่อยติดตั้ง versionใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่