อยู่อุบลฯค่ะ ช่างสั่งเครื่องกับบริษัทผิดพลาด ทำให้เราต้องไปตัดบัญชีเองที่กทม.

สอบถามผู้รู้ค่ะ...

เนื่องจากจขกท.ได้เปลี่ยนเครื่องรถยนต์ใหม่ค่ะ  ซ่อมที่อุบลฯ  คุยกับช่างอย่างดีว่าแจ้งทำที่อุบลฯนะคะ
ที่อยู่ก็อุบลฯ  แต่รถทะเบียนกทม.เพราะซื้อที่กทม. ยังผ่อนอยู่...

เวลาผ่านไป...ได้เวลาเอาเอกสารไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่ง...

(( ดูเอกสารไม่เป็นเลยค่ะ ว่าอะไรครบไม่ครบ แต่มีใบแจ้งเปลี่ยน ใบสั่งเครื่อง บิลและใบเสร็จค่ะ))

แต่......เจ้าหน้าที่บอกว่า "บริษัทที่ซื้อเครื่องมาเค้ายังไม่ต้ดบัญชีให้นะคะ"  งงเลยค่ะทีนี้
เจ้าหน้าที่บอกต้องไปให้เค้าตัดบัญชีให้ค่ะ  หรือคุณทำเองก็ได้แต่ต้องไปทำที่กทม.!!!!!!

โทรหาช่าง  ช่างบอกเดี๋ยวผมโทรกลับครับ  ซักพักช่างโทรกลับ...บอกให้เราไปร้าน หจก. ...เซียงกง
เอาเอกสารไปให้ที่ร้านดู แล้วเดี๋ยวได้เรื่องยังงัยโทรกลับหาผมด้วย...

เราเอาเอกสารให้ร้านดู  เค้าเช็คคอมอยู่ซักพักบอกเราว่า นัมเบอร์เครื่องนี้ แจ้งทำที่กทม.นะคะ   งงอีกเลยทีนี้ งงมากกว่าเดิม
เลยถามเค้าว่า  แล้วต้องทำยังงัยคะ...

"คุณต้องไปตัดบัญชีเองที่ขนส่ง ที่จตุจักรค่ะ"   อืมมมม มมมมมม

คำถามค่ะ....

จำเป็นต้องขับรถยนต์ลงไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องรถด้วยไหมคะ?
ต้องทำยังงัยบ้าง  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ^^

อุบลฯ - กทม. ขับไป-กลับคนเดียวคงเหนื่อยน่าดูน่ะค่ะ (_ __)"

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่