การใช้งานตัวเพวเทียร์ หรือ เทอร์โมอิเล็กทริก โครงงานวิศวะ

สวัสดีครับ ^ ^

ผมขอข้องมูลการนำตัวเพวเทียร์ไปใช้หน่อยครับ คือตอนนี้ผมทำโปรเจค ว่าจะสร้างตู้เย็นที่ทำความเย็นด้วยเพวเทียร์ แต่แนวคิดของผมคือจะนำความร้อนที่ปล่อยทิ้งไปมาทำเป็นห้องเก็บความร้อนด้วยเพื่อจะได้ทำให้อาหารอุ่นได้ แล้วอีกอย่างผมอยากสร้างโดยการจ่ายไฟโดยแบตเตอรี่ครับ จะได้พกพาออกข้างนอกได้ ขอความเห็นหน่อยครับว่าจะมีความเป็นไปได้มั้ย ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ตอนนี้กังวนเรื่อง แบตเตอรี่ ว่ามันจะอยู่ได้นานมั้ย?
                  ความร้อนที่เราจะนำไปใช้ถ้าเรานำไปใช้จะทำให้ตัวเพวเทียร์ร้อนมากเกินไปมั้ย?

หรือติดต่อผมได้  bump5411110191@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ^ ^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่