อยากทราบการทำประกันชีวิต+สุขภาพ และ ลดหย่อนภาษี

กระทู้คำถาม
พอดีเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว มีผลการตรวจสุขภาพ บอกว่ามี คอเรสเตอรอล+ไตรกรีเซอรไล สูง และ ขณะนี้ได้เริ่มทำการตรวจสุขภาพซ้ำและอยู่ระหว่างที่หมอให้ยาลดไขมันละยาละลายลิ่มเลือด (เนื่องจากเลือดข้น) ในกรณีบบนี้จะสามารถทำประกันได้หรือไม่ และถ้าทำได้ อยากได้แบบลดหย่อนภาษี , มีเงินค่ารักษาพยาบาล รวมถึงสามารถให้ผลตอบแทนอื่นๆด้วย ครับ ผมอายุประมาณ47กว่าๆแล้วครับ รบกวนผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่