ปุ่มละลายน้ำแข็งใช้ยังไงคะ

ตู้เย็นช่องธรรมดา น้ำแข็งเกาะหนาจะกลายเป็นช่องฟรีซแล้วค่ะ
ผลัดวันมาเรื่อย เพราะของสดเต็มตู้เย็นตลอด
แต่ตอนนี้ทนไม่ไหวแล้วค่ะ มันหนาเกิน อยากเอาน้ำแข็งออก

ปุ่มละลายน้ำแข็ง มีขั้นตอนยังไงคะ
กดปุ่มแล้วใช้เวลานานแค่ไหน
อาหารควรเอาออกให้หมดด้วยใช่ไหมคะ
ควรกะเทาะน้ำแข็งออกบางส่วนไหม ใช้พวกไม้พลาสติกค่ะ ไม่ให้โดนตัวตู้เย็น
กดปุ่มละลายน้ำแข็งแล้ว น้ำจะท่วมตู้เย็นไหมคะ กลัวมาก

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่