การแก้ปัญหาจราจร

ผมสงสัยอ่ะครับ ว่าทำไม เค้าไม่ยกเลิกการจ่ายค่าปรับเป็นตัวเงินสักที
เคยได้ยินตอนเด็กๆ หลายปีมาละ เรื่องหักแต้มจากใบขับขี้แล้วก็เงียบหายไป
ผมว่าการหักแต้มจากใบขับขี้เลยน่าจะได้ผลกว่านะครับ ด้วยเทคโนโลยีปัจจุบันยิ่งง่ายเลย
ไม่ใช่แค่จ่ายเงินแล้ว จบ เอาเป็นเลิกขับ หยุดขับรถกันไปเลย ถ้าตัดแต้มไปจนถึงจุดหนึ่งๆ
อย่าน้อยที่แน่ๆ ก็ตัดเรื่องสินบนที่เป็นตัวเงินได้ระดับหนึ่งละครับ

อีกอย่าง เรื่องตัดแต้ม ส่วนตัวผมว่าผู้ขับขี่ส่วนนึงที่ประกอบอาชีพ ขับรถเป็นหลัก
พูดรวมๆ เลยนะครับ ทั้งรถสาธรณะ รถรับจ้าง รับTaxi พนักงานขับรถต่างๆ
กลุ่มนี้ น่าจะเกรงมากขึ้นเนื่องจากเป็นอาชีพ หากินของเค้า
ไม่ใช่แค่จ่ายเงินแล้วจบ แล้วก็ทำใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่