ทำไมเรารู้สึกว่าทัดดาวตีบอลหนัก แน่นกว่าปลื้มจิตร ?

กระทู้สนทนา
ผมรู้สึกว่าน้องแนนอ่ะ เวลาเต็ม ๆ อ่ะ มันหนักมากเลยนะ
แต่ส่วนของหน่องแล้ว ผมไม่รู้สึกว่าหนักอ่ะ ผมรู้สึกแค่ว่ามันเร็วแค่นั้น
มันเหมือนน้ำหนักมันไม่แน่นเท่านั้นเอง ส่วนอย่างอื่นของหน่องก็ทำได้กว่าแนนทุกอย่างอยู่แล้ว
แต่เดี๋ยวนี้ แนนเริ่มเล่นดีขึ้น บล๊อกดีขึ้น
คนอื่น ๆ คิดยังไงครับกับน้ำหนักบอลของทั้งสอง ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่