เรื่องการเสียภาษีรถยนต์

อยากจะถามผู้รู้เรื่องการเสียภาษีรถยนต์หน่อยครับ พอดีได้รับบริจาครถยนต์ Ford Ranger 4*4 4ประตูมา แล้วไปดำเนินเรื่องขอจดป้ายใหม่จากป้ายแดง    (ที่บ้านเป็นมูลนิธิเด็กครับ เด็กกำพร้า สเคราะห์)อะไรทำนองนั้นครับ พนักงานบอกว่าจดชื่อรถในนามมูลนิธิเสียภาษี 2 เท่า ประมาณ 7500+ต่อปี แล้วถามพนักงานว่าทำไมเสียเยอะยัง พนักงานบอกว่า มูลนิธิ วัด เสีย 2 เท่าแค่นั้น ผมอยากรู้ว่าทำไมมูลนิธิถึงต้องเสีย 2 เท่า ทั้งๆที่เราทำเพื่อสังคมแถมไม่ได้รับเงินจากภาครัฐด้วย แม่หาเงินเลี้ยงเด็กประมาณ 140 คน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่