ช่วยด้วยค่ะ กระเป๋าเงินโดนขโมยในออสเตรเลีย ในนั้นมีใบขับขี่...

เรื่องมันมีอยู่ว่า เรามาเปิดร้านอาหารไทยที่ซิดนี่ แล้วโดนเด็กในร้านขโมยกระเป๋าสตางค์ (จากการคาดเดา)
ในนั้นมีบัตรต่าง ๆ มากมาย แต่ที่สำคัญที่สุดคือ มีใบขับขี่ที่ทำมาจากเมืองไทย ปกติเราจะต้องขับรถในการส่งอาหารบ้าง กลับที่พักบ้าง ก็จะใช้ใบขับขี่ที่ทำมาจากไทยใบนี้ล่ะพกติดตัว (ไม่ได้ทำใบขับขี่ที่นี่เพราะทำยากและนานกว่าจะได้ค่ะ)

อยากถามว่า เราจะสามารถทำบัตรใหม่ โดยที่ไม่ต้องกลับเมืองไทยได้มั้ยคะ หรือมีวิธีไหนที่พอแก้ปัญหานี้ได้บ้าง เพราะเรายังไม่มีกำหนดกลับเมืองไทยเลยค่ะ T_T ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่