ทุ่งดอกกระเจียว ไปทางไหนใกล๊สุดครับ

คือปลายสัปดาห์นี้ว่าจะไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียว แต่ว่ามันไปได้2ทาง จากกรุงเทพ อยากทราบว่า ไปทางลพบุรี กับ ทางโคราช ทางไหนใกล้กว่ากันครับ แล้วใช้เวลาเดินทางสักกี่ชั่วโมง คือผมกะไปถึงบ่ายแก่ๆ แล้ว ตื่นเช้ามาอยู่ต่อสักพัก แล้วจะเดินทาง ไปอุดรต่อครับ ว่าแต่ แถวนั้นมีที่กางเต๊นมั้ยครับ

แนะนำด้วยว่าควรจะไปตรงลานไหน หรือจุดไหน ก่อนหลังก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เพราะเห็นเค้าบอกว่ามีหลายลาน ผมก็ไม่เคยไป

ขอบคุณมากๆครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่