กรุณาช่วยเลือกเพลงเพื่อเล่นกีต้าร์ค่ะ

ดิฉันไม่เล่นกีต้าร์นะคะ แต่พอดีจะเขียนเรื่องสั้นเลยอยากได้ความรู้ค่ะ

ถ้าหากว่ามีการประกวดดนตรีในระดับมัธยมปลาย ตัวเอกเล่นกีต้าร์ เพื่อนตัวเอกก็เล่นกีต้าร์
แต่ตัวเอกเล่นเดี่ยว เพื่อนเล่นเป็นวง
ดิฉันอยากให้ทั้งสองคนเล่นเพลงเดียวกัน แบบ ออกแนววัดฝีมือกีต้าร์น่ะค่ะ
อยากทราบว่าจะมีเพลงใดบ้างที่เหมาะสมที่จะให้ตัวเอกและเพื่อนเล่นคะ? ขอเป็นเพลงไทย ที่ไม่ใช่ของคุณเสก โลโซค่ะ

ดิฉันได้ค้นหาในเน็ต พบว่าเพลง สู้ ของหิน เหล็ก ไฟ นั้นขึ้นชื่อว่ายากมากๆ ทว่าตัวเอกเป็นแค่เด็กมัธยมปลาย คาดว่าฝีมือคงยังไม่ได้ระดับนั้น เอาแค่เก่ง ในระดับมัธยมปลายน่ะค่ะ พอจะมีท่านใดแนะนำได้บ้างไหมคะ

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่