เพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรกับการที่รีสอร์ทไม่อัพเกรดห้องพักให้ทั้งที่มีห้องที่ดีกว่าว่างบ้างครับ

อยากถามความเห็นเพื่อนๆในพันทิป เพราะ มีหลายครั้งที่จะได้ยินคำบ่นหรือ คอมเมนท์ ของโรงแรมและรีสอร์ท ว่าทำไมทั้งที่ห้องที่แพงกว่าว่างแต่ไม่ยอมอัพเกรดห้องพักให้ จะงกทำไม เลยอยากถามคนที่อยุ่ในธุรกิจนี้ หรือ นักท่องเที่ยวทั้งหลาย ว่าปกติเค้าทำกันอย่างไร มีความเห็นอย่างไร หรือ มีแนวทางในการตัดสินใจที่จะอัพเกรดให้ อยากได้อัพเกรดในกรณีไหนที่ว่าเหมาะสม

"รุ้สึกเศร้าทุกครั้งที่เจอคอมเมนท์แบบนี้ ให้คะแนนต่ำๆ "คะแนนรีวิวมีความสำคัญกับรีสอร์ทเป็นเหมือนตัวชี้วัดตัวหนึ่งเลยครับ" เพราะไม่ยอมอัพเกรดให้ แล้วฝังใจว่าไอ้นั่นนู่นนี่แพง ทั้งๆที่รีสอร์ทพยายามที่จะบริการอย่างดีที่สุด ทำไมถึงไม่คิดกลับบ้างว่าถ้าเราจองห้องที่ราคาสูงกว่านี้สภาพห้องพักมันก็ย่อมหรูหราขึ้นเป็นธรรมดา เราอัพเกรดโดยพิจารณาตามความเหมาะสมอยู่แล้วอย่างเดินไม่สะดวก ความพร้อมของพนักงาน ห้องพัก " ขอบ่นนิดนะครับ

และ อยากถามอีกว่า เพื่อนๆ เชื่อถือคอมเมนท์แบบนี้มากมั้ย เพราะทำให้ผมจิตตกมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่