ทำไมศูนย์ Nissan ใช้เวลาเช็คระยะนานมาก

ไม่ได้บอกว่าเป็นที่เดียวนะคะ เป็น 2 ที่แล้วค่ะ
วันนี้เอาเข้าศูนย์บางจาก 60,000 โล เข้าตั้งแต่ 8 โมงเช้า
บอกว่าเสร็จก่อนบ่าย 3 ดิฉันโทรหาตอนบ่าย 2
บอกว่า น่าจะบ่าย 3 กว่าๆ

ก่อนหน้านี้เช็ค 20,000 ที่ศูนย์กระทุ่มแบน
เข้าประมาณ 10 โมง เสร็จตอน 5 โมงเย็น

ก็เสร็จตามเวลาที่แจ้งในใบรับรถค่ะ แต่ว่าสงสัยว่าทำไมนานขนาดนี้

ดิฉันถามที่กระทุ่มแบนว่าคุณนับเวลายังไง
เค้าบอกว่า เช็คระยะก็ประมาณ 2-3 ชั่วโมง
หาเสียงประหลาดให้รถเราอีก 1 ชั่วโมง
ล้างรถให้อีก 1 ชั่วโมง แล้วเป็นเวลาพักเที่ยงของเจ้าหน้าที่อีก 1 ชั่วโมง
เสร็จก็ประมาณ 5 โมงกว่าพอดี

ดิฉันเลยเขียนใบประเมินให้บอกว่า ไม่กลับมาแล้วล่ะค่ะ
เช็คระยะ 20,000 ฟันดิฉันไปเกือบ 5,000 ค่าน้ำยาอะไรก็ไม่รู้เยอะมาก

ฟันค่าอาหารเสริมกันไม่ยั้ง
วันนี้ดิฉันต้องบอกว่าไม่เอาๆหลายรอบมาก
เข็ดมาจากรอบ 20,000
คือ ไม่เอาตัวนี้ก็พยายามบวกขายเพิ่มตัวอื่น
พยายามมากเกินไปนะคะ แล้วพูดเร็วๆเหมือนมันเป็นเรื่องต้องเปลี่ยน ต้องทำ

ส่วนเช็คที่ 30,000-50,000 นี่เช็คที่มหาชัยเมืองใหม่
ไม่เห็นต้องรอนานขนาดนี้เลยค่ะ ชั่วโมงเดียวก็ได้แล้ว
แล้วก็ไม่มาฟันค่าอาหารเสริมกันแบบนี้

(เช็ค 10,000 ก็ที่บางจาก แต่ตอนนั้นเช็คพร้อมซ่อมรถ
รถมันหายไปหลายวันอยู่แล้วเลยไม่ได้รู้ว่ามันนานหรือเปล่า)

ถ้าจะถามว่าทำไมไม่กลับไปมหาชัย
คือ วันนี้มันไม่สะดวก มีธุระในเมือง แล้วก็อยากจะให้มันเสร็จๆไป
ไม่คิดว่าจะเจอประสบการณ์เดิมอีก
เพื่อนๆเจอเหมือนกันหรือเปล่าคะ
ว่าว่างวดหน้าคงไม่รักกันกับ nissan แล้วล่ะค่ะ
รถก็มีเสียงประหลาดๆตลอดเวลา
เดี๋ยวซ่อมเสียงนี้เงียบ เสียงหน้ามาใหม่ตลอด

ดิฉันขับโตโยต้ามาก่อนหลายคัน
ไปหลายศูนย์ พอใจบ้างไม่พอใจบ้าง
ส่วนใหญ่ก็เป็นเรื่องราคา กับพวกชอบฟัน
ก็ไม่เคยเจอเช็คระยะนานขนาดนี้
แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับเช็คระบบต่างๆในรถ
นี่ต้องใช้เวลา 1 วันเต็มเลยหรือคะ

วันนี้ดิฉันก็จะลาจากศูนย์บางจากอีกที่ล่ะมั้งคะ
พนักงานบริการดีนะคะ แต่นานขนาดนี้ก็ไม่ไหว
ใครมีศูนย์ไหนที่ดีๆ ไม่ฟันเยอะๆแนะนำเป็นสำรองแทนศูนย์มหาชัยหน่อยสิคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่