จะนั่งรถสองแถวสายที่จะไปเขื่อนแม่กวง เชียงใหม่ ต้องลงรถทัวร์(นั่งจากกรุงเทพ) ที่จุดไหน แล้วต่อรถยังไงคะ

จะไปวัดศรีมุงเมืองค่ะ   เลยอยากขอคำแนะนำว่า ถ้านั่งรถทัวร์ไปจากกรุงเทพ  เราต้องลงรถทัวร์ที่จุดไหน แล้วต่อรถสองแถวสายที่จะไปเขื่อนแม่กวง ยังไงคะ  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลงที่สถานีขนส่งอาเขต 2 หรือ 3 เลย  และเดินออกมารอที่ถนนทางด้านข้างขนส่ง ฝั่งป่าไม้ออป.

ไกลพอสมควร ประมาณ 500 m. จะมีรถสองแถวสีเหลือง ป้ายด้านบนจะเขียน เขื่อนแม่กวง

ก็โบกรถขึ้นได้เลย ค่ารถประมาณ 20 บาท จะผ่านหน้าวัดเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่