:: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ตกลงผมเกิดปีอะไรและราศีอะไรกันแน่ ::

กระทู้สนทนา
เมื่อวันก่อนผมขับรถเกิดอุบัติเหตุชนกับรถกระบะ บาดเจ็บนิดหน่อยครับ เลยอยากจะไปทำบุญสะเดาะเคราะห์ปีชงอะไรอย่างนี้ครับ
(แต่ก็ยังไม่ได้ทำ) เพราะไม่เเน่ใจว่าเกิดปีอะไร ชวดหรือฉลู

วันเกิดคือ 21 มี.ค  ครับ บางคนบอกว่าปี  เป็นฉลูแน่นอน แต่ในสูติบัตรเขียนไว้ว่าเกิดปีชวด ผมงงมาตลอดเลย ตกลงเกิดปีอะไรกันเเน่ว้าา !!
จะทำบุญตามปีเกิดก็ไม่รู้จะทำของอะไร ชวด หรือ ฉลู จะดูปีชงก็ไม่รู้จะดูยังไง จะเเก้ยังไง ขนาดปีเกิดชวดหรือฉลู ยังไม่ทราบเลยครับ

ราศีก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ระหว่าง มีน กับ เมษ สับสนกับชีวิตตัวเอง

เต่าเอือม

::: ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :::
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่