เครื่องกรองน้ำ RO สวนสยาม พอติดที่บ้านเรียบร้อย คนรู้จักที่เคยเปิดร้านขาย บอกต้นทุนทั้งหมดแค่ 800

กระทู้คำถาม
หลังจากที่ผมติดเครื่องกรองน้ำ RO ให้บ้านแฟนก็ประทับใจดี

แม่ผมไปเที่ยวบ้านแล้วได้ลองชิม ติดใจ

จึงได้ไปซื้อที่ร้านเฮียป้อม และมาติดตั้งที่บ้าน กทม

หลังจากติดแล้ว แม่ไปเที่ยวบ้านคนรู้จัก

แฟนคนรู้จักบอกว่าเคยขายเครื่องกรองน้ำ

และบอกว่าต้นทุน แค่ 800

ผมเลยบอกแม่ไปว่า เป็น 5 ขั้นตอนหรือเปล่า

แต่แม่กับน้องๆช่วยกันเถียงบอกว่า แบบเดียวกัน

และเขาเคยขายน่าจะรู้

แต่ที่ผมรู้มา เขาว่า มีโกดังที่สั่งเข้ามาอีกที เป็นอะไหล่

และร้านพวกนี้เอาอะไหล่มาประกอบขายอีกที

ผมเลยบอกน้องว่าถ้าใช่ผมเอา 3 อัน แม่กะน้องเลยบอกว่า

เดี๋ยวไปหาเขาแล้วคุยกัน

คิดว่าต้นทุนถูกขนาดนี้เลยไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่