เรียนทำเบเกอรี่ (ฉบับคลีน หรือ เเคลอรี่ต่ำ) มีที่ไหนเเนะนำบ้าง

สวัสดี สาวๆชาวห้องก้นครัวจ้า

เห็นสมัยนี้ กระเเสรักสุขภาพมาเเรง
ตัว จขกทเอง ชอบทานขนมมากกกกกก

บราวนี้ ป๊อกกี้ คุกกี้  ขนมกรุบกรอบ นี่ หยิบเข้าปากเเล้วเป็นว่าหยุดไม่ได้

เลยอย่างลองทำขนมกินเอง อยู่ต่างบ้านต่างเมือง ไม่มีร้านขนมดีดีๆ อร่อยๆ ขายเท่าไหร่เลยค่ะ

อยากถามหรือขอความเห็นๆ เพื่อนหน่อยว่า

ที่กรุงเทพมีสถาบันรับสอน ทำขนม (ฉบับคลีน ) บ้างไหมคะ
บางที่อยากรู้ว่า ขนมที่ เป็น Vegan ไร้เนย นม น้ำตาล กลูเต้น  มันจะอร่อยได้อย่างไร เเอบสงสัย

ไม่ค่อยเห็นเเต่ เห็นมีสถาบันเปิดสอนทำขนมทั่วไปเยอะเเยะ
ส่วนเกรงว่าถ้าให้ทำเอง ศึกษาเองจะทำออกมาไม่อร่อย
เเต่จะค่อยๆ ศึกษา ลองหัดทำไป อาศัยความรู้ที่ได้จากห้องก้นครัวนี้ด้วย
รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่