ถามเรื่องนักแสดง Game of Throne ตั้งแต่ Season 1 - 4 ค่ะ

ตอนแรกเราไม่ได้ดู Series เรื่องนี้ค่ะ หนังสือก็ไม่ได้อ่าน

จนมาเมื่อเดือนเมษายนที่มีงานสัปดาห์หนังสือ เราถึงไปตามซื้อหนังสือชุดนี้มา

อ่านไปอ่านมา เออ...ชอบอ่ะ สนุกมาก

สักพักในโทรทัศน์ก็ฉาย Season 4 ซึ่งตอนแรกๆ เราก็ไม่ได้ดู เพราะยังอ่านหนังสือไปไม่ถึงไหน

ก็เลยใช้วิธีตามอ่าน Spoil ในพันทิปเอาจนพอประติดประต่อได้ เลยเริ่มดู Season 4 บ้าง

มาวันนี้เพิ่งได้ฤกษ์งามยามดีหา DVD Season 1 - 4 มาได้ครบ กะว่าจะได้ดูยาวเลย

แต่ดูไปก็เริ่มงงค่ะ คือเรารู้สึกว่าตัวละครบางตัวใน Season 1 กับที่เราดูใน Season 4 บางคนหน้าไม่เหมือนกันอ่ะค่ะ อมยิ้ม19

อย่างเจมี่ใน Season 1 ก็ดูหล่อกว่าใน Season 4 ที่เพิ่งฉายไป

แล้วเราเหมือนเคยอ่านเจอในพันทิปด้วยว่า มีการเปลี่ยนตัวนักแสดงในบาง Season ด้วย ประมาณว่าคนเดิมไม่มีคิวให้อะไรแบบนั้น

เราเลยสงสัยว่า สรุปแล้วมีตัวละครไหนบ้างคะ ที่มีการเปลี่ยนนักแสดง ตอนเป็น Season ใหม่

แล้วตกลงอีตาเจมี่เนี่ย คนเดิมเล่นกรือเปล่าคะ คือแบบ Season 1 อ่ะ ดูหล่อมากกว่าตอน Season 4 อ่ะค่ะ (อันนี้คาใจมาก 555)

เพื่อนๆ คนไหนพอมีข้อมูลช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่