วิดวะไทย ไปสิงคโปร์ควรเรียกินเดือนเท่าไหร่ดี

พอดีว่า ผมสมัครงานที่สิงคโปร์ไป.
ผมจบวิดวะ ไฟฟ้า มา. มหาลัยรัฐชื่อดัง ในไทยคับ เกียรตินิยม
ประสบการ 3 ปี ปีที่1 ทำบริษัทชื่อดังในไทย ประเภทธุรกิจ อุตสาหกรรม ปูน โรงไฟฟ้าคับ
ปีที่ 2-3 ทำงานบริษัท ต่างชาติแห่งหนึง ประเภทธุรกิจ oil and gas consultant

ผมเลยอยากทราบว่า ผมควรเรียกฐานเงินเดือน เท่าไหร่คับ ในกรณีไม่รวมค่าบ้าน
และค่าบ้าน ค่าครองชีพประมาณเท่าไหร่คับ. พอมีใครทราบไหมคับ
รบกวนเเนะนำผมหน่อยคับบบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
บริษัทเขาน่าจะมีอัตราเงินเดือนอยู่แล้ว ประสบการณ์ 3 ปี อย่าไปเรียกเลยครับ เก่งแล้วเงินเดือนมาเอง  ปล. ภาษาไทยคุณต้องปรับปรุงอย่างมากครับ ขอติเพื่อก่อ อย่าเคืองกันนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่