ขออนุญาตถามเรื่อง ตัวละครในเรื่อง Guardians of the Galaxy หน่อยค่ะ (อาจจะมี Spoil นะคะ)

ตัวละครในเรื่อง Guardians of the Galaxy   Yondu หัวหน้าแก๊งค์โจร ตัวสีฟ้าๆ ที่เป็นคนเลี้ยงดูพระเอกมา กับ  The Collector ที่พวกแก๊งค์พระเอกจะเอาอ๊อบไปขาย   2  ตังละครนี้นี่ เป็นตัวฝ่ายดี หรือ ตัวฝ่ายร้ายคะ โดยเฉพาะตัวละคร  The Collector ที่ดูใน End Credit ของเรื่อง Thor 2 ที่ปูภาพพจน์มาว่าให้เหมือนจะเป็นตัวร้าย แต่ดูในหนังก็ไม่ค่อยได้มีบทบาทอะไรเท่าไรเลยอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  ^-^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่