การซื้อตั๋วรถไฟแบบ Onlineด้วยบัตรเครดิต จะ print ใบ Confirmed ไปใช้ได้เลย หรือต้องไปติดต่อรับตั๋วจริงๆ อีกทีค่ะ

จะหาซื้อตั๋วรถไฟระหว่างเมือง
Amsterdam - Brussel
Brussel - Franfurt
Franfurt - Cologne
Cologne - Amsterdam

ถ้าไม่ได้ใช้ Eurorail Pass แต่จะใช้การซื้อล่วงห้น้าผ่านเว็ปของ
ประเทศนั้น ๆ โดยตรงเช่น www.ns.nl หรือ www.db bahn
โดดยเลือกต้นทางปลายทาง แล้วเลือกเวลาทีนี้ก็ซื้อล่วงหน้าไปเลย
พอซื้อเสร็จเค้าจะมีใบ print out เพือ่เอาไปใช้ขึ้นรถไฟได้เลย
ตามเวลาที่เราเลือกผ่านเว็ปใช่ไหมค่ะ
และกรณีรถ ไทลิส เราก็สามารถ Reserved seat ผ่านเว้ปได้เลยใช่ไหมค่ะ

ทีนี้วันเดินทางจริงๆ เราต้องเอาใบ print out ที่ print ไปจากเมืองไทย
ไปดำเนินการขอตั๋วจริงๆ อีกทีไหมค่ะ? หรือใช้ใบนั้นได้เลย

และ....
ถ้าสมมุติว่าเราเลือกเดินทางเวลา 9.00  แต่พอเอาเขั้าจริงๆ เราดันไปขึ้นรถไฟ
ไม่ทันเวลาที่เราเลือก เราสามารถดำเนินการยังไงได้บ้างค่ะ ต้องทิ้งตั๋วใบนั้นเลยเหรอค่ะ
หรือว่าสามารถเอาไปขึ้นขบวนถัดไปได้เลยค่ะ แต่ต้องเอาไปแจ้งเจ้าหน้าที่ไหม?

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่