รบกวนแนะนำสถานที่เที่ยว อุตรดิตถ์ แพร่ น่าน ด้วยครับและ Almera นั่ง5คน ขึ้นขุนสถาน+ศรีน่านไหวมั้ยครับ

ผมจะไป อทช.ขุนสถาน+อทช.ศรีน่าน วันที่ 4-5-6 นี้คับ สองที่นี้ไกลกันมั้ยครับ

ทางขึ้นชันมากขนาดไหนครับเทียบกับภูทับเบิก ทริปนี้ผมจะเอา Almera+LPG ไป

ปรกติผมขับทางไกลนั่ง2คนขึ้นเขาขึ้นเนินแถวภาคตะวันออกบ้างไม่มีปัญหา

แต่ถ้า 5คนเฉลี่ยคนละ 70กก.+สัมภาระ มันจะไหวมั้ยครับ ไม่เคยพาขึ้นเขาโหดๆสักที

ปรกติเดินทางไกลมากๆ+ขึ้นเขาผมเอา Triton ออกตลอดแต่มันเป็น Cab

ไปหลายคนกลัวนั่งกันลำบาก ช่วงนี้ทะเลหมอกสวยมั้ยครับ รบกวนแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว

ที่ไม่ควรพลาดด้วยครับ ไม่เคยไปและไม่มีข้อมูลโซน อุตรดิตถ์ แพร่ น่าน เลยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่