[กระทู้ดักคนแก่] ยังจำได้มั้ย ตั้งแต่ อนุบาล - มัธยม แม่ให้เงินไปโรงเรียนกี่บาท??????

วันนี้ขนมเปียกปอนด์ขอเปิดกระทู้ขำๆบ้างนะคะ....หนีออกจากหน้า facebook เพราะเห็นแต่คนโพสเรื่องโดนหวยกิน....มาใน pantip ก็เห็นแต่กระทู้ถึงคนนั้นคนนี้ ที่รถเมย์ ที่BTS ที่ห้องสมุด บลาๆๆๆ...เรื่องซิงไม่ซิงอี๊กกกกกกกเยอะไปหม๊ดดดดดดดด เดี๋ยวก็เรื่องความรักยิ่งเยอะ จนไม่รู้จอ่านไงละ เพลีย (มีแอบบ่น) อมยิ้ม11อมยิ้ม11อมยิ้ม20อมยิ้ม20

ก่อนจะนอกเรื่องกันไปมากกว่านี้ เรามาคิดเล่นๆกันดีกว่าค่ะ....ลองย้อนนึกดูว่าตั้งแต่เด็กจนโตเนี่ยพ่อกับแม่ให้ตังค่าขนมไปกันเท่าไหร่ อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

อนุบาล 1 = ไม่ได้
อนุบาล 2 - อนุบาล 3 = 5 บาท
ป.1 (โรงเรียนเอกชน) = 10 บาท
ป.1 (ไม่ได้เรียนซ้ำเพราะโง่นะคะ เพราะย้ายมาเรียนโรงเรียนรัฐบาล ก่อนหน้านี้เราเรียนก่อนเกณฑ์ค่ะ) = 10 บาท
ป.2 - ป.4 = 15 บาท
ป.5 - ป.6 = 20 บาท (ตอนนี้ซื้อข้าวกินเองแล้ว ข้าวจานละ 10 บาท)
ม.1 - ม.3 = 40 บาท (ค่ารถสองแถวไป - กลับตกอยู่ที่ 12 บาท ค่าข้าว 15 บาทค่าน้ำ 5 บาท)
ม.4 - ม.6 = 60 บาท (ค่ารถสองแถวไป - กลับตกอยู่ที่ 16 - 18 บาท ค่าขาว 20 บาท น้ำ 5 บาท)

มหาลัยขอไม่พูดถึง....มันเยอะมว๊ากกกกกกกกกกกกกกจนนับแทบไม่หมด...แค่ค่าเทอมที่เรียนเอกชนก็แพงแล้วยังจะต้องมีเรื่องจิปาถะอีก อมยิ้ม07อมยิ้ม07อมยิ้ม07

ความจริงพ่อกับแม่ไม่ได้งกนะคะ...ให้ตามความเหมาะสม แล้วถ้าเราต้องทำงานอื่นเพิ่มก็ขอเพิ่มได้ แต่!!!!!!!!!!!! จะมีบ่นมาเล็กๆน้อย ปากบ่นแต่มือหยิบให้ตลอดค่ะ

เพื่อนๆลองมาแชร์กันนะคะ ^________^))

เพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่