ตามหาคุณ"ทวีพงษ์" หรือผมจะต้องทำยังไงดี!!!

กระทู้คำถาม
มีใครพอจะรู้จัก คนที่ชื่อ "ทวีพงษ์ มหาxxx"ไหม
ถ้ามีใครพอจะรู้จัก ฝากไปบอกเค๊าให้หน่อยนะคับว่า รบกวนขอความกรุณาหน่อยเถอะครับ รบกวนไปเปลี่ยนแปลง แก้ไขข้อมูลต่างๆของคุณ ไม่ว่าจะสินเชื่อ, ประกัน, เงินกู้ หรือจากบริษัทอะไรก็แล้วแต่ ที่คุณเคยทำธุรกรรมทางการเงินไว้ และเคยให้ข้อมูลกับบริษัท และธนาคารนั้นๆไว้
คือผมเข้าใจว่า หมายเลขโทรศัพท์ที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบันนี้ มันอาจจะเป็นหมายโทรศัพท์เก่าของคุณ ที่คุณเคยใช้งาน
(แต่ผมเองก็ใช้หมายเลขนี้มาประมาณเกือบ5ปีแล้วคับ)

*มีเจ้าหน้าที่ โทรเข้ามาติดตามทวงหนี้เยอะมากกกกกก ถึงมากที่สุด ไม่รวมทั้งข้อความMsgอีกแต่ละเดือนเยอะแยะมากมายไปหมด

มีทั้งพูดจาดี และพูดจาไม่ดี
ซึ่งมันไม่ได้มีปัญหาอะไรกับผมหลอกคับ
แต่มันไม่ใช่เรื่องที่ตลอดเกือบ5ปีที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบัน ผมจะต้องมาคอยตอบคำถาม รับรู้ปัญหา ซึ่งผมเองผมก็ไม่รู้จักคุณเป็นการส่วนตัว และไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร แต่ต้องมาโดนเจ้าหน้าที่ติดตามทวงหนี้โทรมาต่อว่า
ไหนจะต้องเสียเงินค่าโทรศัพท์ เสียทั้งเวลา ที่จะต้องโทรเข้าไปcall centerต่างๆ
เพื่อบอก, ติดต่อขอความช่วยเหลือ ว่า"ผมไม่ใช่คุณ ผมไม่มีหนี้สิน และผมก็ไม่รู้จักคุณด้วย"

บางคนอาจจะมองว่า ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย แค่บอกกับคนโทรมาว่า ไม่ใช่, ไม่รู้จัก เวลามีMsgมา ก็ลบๆทิ้งไปซะ แต่มันเยอะเกินไปคับ 4-5ปีที่ผ่านมา ผมต้องมาคอยตอบคำถาม, คอยลบข้อความ มันเยอะเกินไปคับ

และถ้าคุณยังไม่ยอมไปแก้ไขข้อมูล ต่อไปผมจะต้องคอยรับสายโทรศัพท์แปลกๆ แถมบางทีโดนด่า, คอยลบข้อความ อีกมากแค่ไหนคับ

หรือเป็นหน้าที่ของผมที่จะต้องเปลี่ยนหมายเลขโทรศัพท์ เพื่อหนีจากการรับรู้ข้อมูลข่าวสารจากเรื่องหนี้สินของคุณ!!!

ช่วยหน่อยเถอะคับ ผมเหนื่อย
ขอบคุณมากๆคับ.
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่