แปลกมากคะ หลาน 3 ขวบชอบปลามาก โดยเฉพาะฉลาม

กระทู้คำถาม
คือเราไม่ได้เว่อร์นะคะ หลานเราค่ะชอบปลามากทุกอย่างต้องเปนปลาอะค่ะ โดยเฉพาะปลาฉลามแกจะชอบมาก พูดถึงปลาไม่ได้เลยคะ สาระคดีปลาฉลามตอนนี้เต็มบ้านเลยค่ะ ทิ้งไปแล้วก็เยอะมีใหม่อีกเยอะแยะเลยค่ะ ปลาฉลามสายพันธุ์อะไรแกรู้จักหมดเลยค่ะ แถมแกดูวันล่ะ หลายครั้งด้วยค่ะ แผ่นเดิมจะดูประมาณวันล่ะ 2-3 ครั้ง รวมแผ่นอื่นอีก ก็ประมาณ5-6 เรื่องต่อวัน จนที่บ้านไม่ได้ดูอย่างอื่นแล้วค่ะ ถ้าจะใช้หลานให้หยิบนู้นหยิบนี้ให้ถ้าแกไม่อยากไป ก็จะบอกว่า จะไม่วาดปลาฉลามให้นะ แกก็จะรีบไปให้ไวเลยค่ะ ตลกมั้ยคะ ถ้าวาดให้แกแล้ว แกจะเก็บไว้อย่างดีค่ะ เล่นเสร็จก็รีบเก็บ มีวันนึ่งที่เราวาดให้มันเลอะคะ หลานไม่เล่นค่ะ เลอะแค่นิดเดียวเอง บอกว่ามันตายแล้วจะเอาตัวใหม่ หรือไม่ถ้าตัวมันหักมันงอ หลานก็ไม่เล่นเหมือนเคย วันนึ่งแม่ซื้อปลาเป็นๆมาค่ะจะมาแกงกินแม่เลยชำแหระมัน หลานร้องไห้ใหญ่เลยค่ะบอกว่าสงสารมัน ลืมบอกไปค่ะ หลานพูดคำแรกเป็น คำว่าปลา คะ ไม่เรียก พ่อ แม่ แต่ พูดว่าปลาคะ เหนฝนตกเปนรูปปลาด้วยคะ งง มั้ยค่ะ เรายังจินตนาการไม่ถูกเลย มีอย่างอื่นอีกคะ ผ้าปูที่นอนยับเปนรูปปลา ฉี่ออกมาเปนรูปปลา หลานบอกคะ เล่นกับเพื่อนก็พูดแต่เรื่องปลาฉลาม เช่นไปจับปลาฉลาม ต้องตัวใหญ่ด้วยนะคะ เวลาดูสาระคดี ปลาฉลามแกก็จะบอกว่าจองตัวนั้นตัวนี้แกจะเลือกตัวใหญ่สุดคะ เล่นเกมส์ก็เล่นแต่เกมส์ปลาค่ะ อย่างอื่นไม่เล่น พูดกับหลานต้องพูดแต่เรื่องปลาค่ะไม่งั้นแกจะไม่ฟัง พอแค่นี้ก่อนค่ะ คิดไม่ออกแล้ว  คิดออกอีกจะมาบอกคะใครมีลูกหลานความคิดแปลกๆแบบนี้มั้งเอามาแชร์กันได้คะ ตลกดี 55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่