ปัญหาสุขภาพผู้หญิง

กระทู้คำถาม
คือว่า ดิฉันมีปัญหาเรื่อง ร่างกายมีฮอโมนเพศชายเยอะ เลยทำให้มีขนดกดำ บริเวณใบหน้า เครา ลำคอ หน้าท้อง  และ ปจด.มาไม่ปกติ ขาด 1-2 ก็มี ไปหาหมอ สูติ-นรีเวช หมอให้กินยาปรับฮอโมน กับยาลดระดับน้ำตาล มากิน อยากทราบว่า กินยาปรับฮอโนแล้วเส้นขนจะสีจางลงๆเรื่อยไหม เพราะตอนนี้ก็กำจัดโดยการถอนทุกเช้า รำคราญตัวเองมากๆ ช่วยตอบให้รู้สึกดีใจหน่อยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทานต่อเนื่องไปก่อนนะคะ
3-6 เดือนดูผลอีกทีค่ะ

ระหว่างนั้น เก็บตังค์ทำเลเซอร์กำจัดขนไปด้วยก็ดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่