สอบถาม ผู้รู้เรื่อง กระเป๋าสตางค์ ใน windowPhone

ผมมีทั้ง WindowPhone  และ Surface ครับ

แต่ในมือถือ  ใช้เน็ตทั่วไปมากกว่า กับ สังคมออนไลน์     แล้วหาก ผมต้องการจ่ายเงิน เพื่อใช้ แอฟ ใน window / surface  ผมควรเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ

1. เปิดบัญชี ผ่าน  windowphone แล้วมาใช้กับ surface    แล้วใช้แบบนี้ วุ่นวายไหม กับ surface / windowphone
2. เปิดใน Surface ได้เลย เช่น Paypal แบบใช้ True Money

หรือ มีวิธีอื่นๆ  ผมคงไม่ใช้บัตรเครดิต และเดบิต ครับ  สนใจซื้อแอฟ ดูรายการทีวี กับหนังสือออนไลน์

ขอคำแนะนำด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เปิดจาก WP หรือ Surface ก็ได้ครับ เป็นระบบ Cloud ข้อมูลจะ Sync กันโดยอัตโนมติ

ใส่ข้อมูลบัตรครบ ตัดเงินผ่าน จะซื้อบน WP Store หรือ Windows Store ข้อมูลจะถูกใช้ร่วมกันทันทีเมื่อซื้อ apps/games

หรือจะซื้อผ่านการหักเงินจากมือถือก็ได้ครับแต่ต้องเป็นซิมของ Dtac แต่ใช้กับ Windows Store ไม่ได้นะครับ

ส่วนวิธีอื่นๆก็มีครับ แต่จะวุ่นวายกว่าใช้ เครดิต/เดบิต

แบบที่ 2 ตามที่คุณต้องการก็ทำได้ครับแค่เพิ่ม Paypal เข้าไปใน Wallet

ถ้ามีเครดิต/เดบิต อยู่แล้วก็แนะนำให้ใช้ครับ และอย่าลืมตั้งระหัสของ Wallet ด้วย

Wallet ของ WP/Windows ถ้าตั้งระหัสไว้มันจะถามทุกครั้งก่อนซื้อ

ไม่ว่าจะซื้อผ่าน Store หรือ in-apps ไม่มีพลาดไปกดซื้อได้ มันจะมามาหน้าให้ใส่ระหัสก่อนเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่