ใครเคยไปอัมพวาบ้างง??????????

จะขอคำแนะนำหน่อย กะจะไปค้าง 1 คืน อะครับ พอมีที่พักถูก ๆไหมครับไม่เกิน 1000 บาท แล้วมีที่เที่ยวอะไรน่าสนบ้างแถวนั้น

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เพิ่งไปกับเพื่อนมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเองค่ะ
ปกติจะเที่ยวอัมพวาส่วนใหญ่ก็คือไปเดินตลาดน้ำ เข้าวัด ดูหิ่งห้อย แล้วก็ไปตามสถานที่แล้วแต่จะหา
ตลาดน้ำจะมีวันศุกร์-อาทิตย์มั้งคะ ถ้าจำไม่ผิด
ส่วนหิ่งห้อยนี่แล้วแต่ช่วงที่ไป
ตอนเราไป เราพักที่บ้านเรือนเพ็ญค่ะ
http://www.thairivertour.com/ampawa/index.php/2008-08-25-05-17-16/51-2-day-1-night-with-firefly
เราไปวันจันทร์ซึ่งไม่มีตลาดน้ำ และมีคนน้อย(ทั้งที่พักมีเรากะเพื่อนรวมกันแค่สี่คนที่เป็นแขกค่ะ)
เค้าเลยขอเก็บคนละ1000บาท(จากเดิมประมาณคนละ900)เพิ่มเป็นค่าเรือไปดูหิ่งห้อย
สบายเลยค่ะ เหมือนเหมาเรือนั่งสี่คนไปตลาด(มีเปิดแค่บางร้าน) ไปวัด แล้วก็ไปดูหิ่งห้อย(มีเรือเราไปดูหิ่งห้อยอยู่ลำเดียวเลยอะค่ะ หิ่งห้อยเพียบบบบบบบ)

ถ้าจะไปเที่ยวแบบเอาชิลๆ เดินถ่ายรูปเล่นๆ พักสบายๆแนะนำให้ไปวันธรรมดาค่ะ
ฟีลเหมือน นี่เป็นที่ของเรา 555+
(เราไปกรุ๊ปเดียวด้วย เจ้าของเค้าเลยดูแลอย่างดีเลย)

แต่ถ้าไปเที่ยวเน้นอยากผจญภัยตะลุยหลายที่อันนี้คงต้องรอคนอื่นมาตอบเพิ่มดูนะคะ

ปล.ใน1000ที่เราจ่ายไปคือรวมค่าที่พัก(มีแอร์ ทีวี เตียง ฟูก) ค่าอาหาร2มื้อ(กับข้าวเค้าให้เยอะดีนะคะ อร่อยดี//คห.ส่วนตัว) ค่าเรือ(เหมาทั้งลำ) จริงๆมีให้ตักบาตรตอนเช้าด้วย แต่ตื่นสายค่ะ อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่