แชร์ไฟล์ระหว่าง PC ไม่ได้แล้วครับ หลังจากต่อ wireless router เพิ่ม

กระทู้คำถาม
คือจากตอนแรก PC สองเครื่องชั้นบนและล่างแชร์ไฟล์ระหว่างกันได้ โดยต่อสายแลนเข้า
Modem Router แต่พอตอนนี้ผมเอา Wireless Router มาต่อเพิ่มโดยให้เครื่องชั้นล่างต่อแลนเข้าไปครับ
ทีนี้มันก็แชร์ไฟล์ระหว่างเครื่องไม่ได้แล้วครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีให้กลับมาแชร์ได้เหมือนเดิม
โดยไม่ต้องเอาสายแลนกลับไปเสียบกับ Modem Router ไหมครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่