อยากดื่มลาเต้อร่อยๆคร้าบ

กระทู้คำถาม
นึกสนุกอยากชงกาแฟสด ดื่มเอง ปกติดื่มลาเต้ครับ แต่พอคิดจะชงเอง ( ผมไม่ได้ซื้อเครื่อง ใช้วิธีกรองด้วยกระดาษกรอง ซื้อจากร้าน 60 บาทครับ) พยายามชงเท่าไหร่ๆ ก็ไม่อร่อยเท่าซื้อสักที ยิ่งพอทำเป็นลาเต้เย็น ยิ่งกว่าน้ำล้างแก้ว เพื่อนครับ ช่วยบอกสูตรชงลาเต้ อร่อยๆให้ผมหน่อยได้ไหม, Please ขอทั้งแบบร้อน แบบเย็นเลยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย ขอบคุณคร้าบเพี้ยนต้มน้ำรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่