ขอรบกวนอย่างมาก ช่วยแนะนำสถาบันสอนกิจกรรมวันเสาร์อาทิตย์หน่อยค่ะ (4 ขวบ)

อยากขอรบกวน คุณแม่ คุณครู ช่วยแนะนำโรงเรียนที่สอนกิจกรรมให้เด็กในวันเสาร์ อาทิตย์หน่อยค่ะ

คือ หลานชายอายุ 3 ย่าง 4 ขวบ เป็นเด็กฉลาด แต่ว่ามีนิสัยก้าวร้าว ชอบพูดตวาดเสียงดัง อยู่ไม่สุก จะปีนป่าย กระโดดจากที่สูง หยิก กัด ทำร้ายคนเลี้ยง

ทุกวันนี้คุณแม่เป็นคนเลี้ยง แล้วตัวคุณแม่เองเป็นโรคซึมเศร้ากับโรคเครียด จะควบคุมอารมณ์ไม่ค่อยอยู่ ต้องทานยาควบคุม ไม่เหมาะจะเลี้ยงหลาน คุณพ่อ

คุณแม่หลานก็ไม่รับหลานไปเลี้ยง สงสารคุณแม่มากที่ต้องเหนื่อย พาหลานไปพบคุณหมอเรื่องนิสัย คุณหมอบอกว่าเป็นที่คนเลี้ยงเพราะคุณแม่ใจร้อน เลยอยากหากิจกรรมวันเสาร์-อาทิตย์เหมือนให้หลานไปโรงเรียน เพราะแกชอบไปโรงเรียนมาก กลับมาบ้านจะเปิดคอมดูคลิปท่อง A-Z ก-ฮ ชอบอ่านหนังสือ และหลานจะได้อยู่ห่างคุณแม่ คุณแม่ก็ไม่เครียด หลานจะได้มีกิจกรรมเสริมพัฒนาการ

ขออภัยจริงๆที่เขียนยาว แต่อยากรบกวนช่วยแนะนำ ที่เรียนเสาร์-อาทิตย์ ที่ช่วยพัฒนาทักษะเด็กหน่อยค่ะ อายุย่าง 4 ขวบ แล้ว ขอบพระคุณเป็นอย่างมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่