สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ผ่าน นานไหมคะกว่าจะได้ไปสัมภาษณ์อีกรอบ

พอดีสมัครงานด้านการตลาดบริษัท FMCG ไปบริษัทนึงและเมื่อวันจันทร์ทางบริษัทก็ได้โทรมาสัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ เรื่องทั่วไป ประสบการ์ณและความรู้เกี่ยวกับบริษัทเป็นภาษาอังกฤษ

หลังสัมภาษณ์เสร็จ ทาง HR บอกว่าผ่านแล้ว และจะส่งเรื่องต่อไป Manager เพื่อนัดสัมภาษณ์อีกทีอ่ะค่ะ

ผ่านไป4วันแล้วยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมาเลยอ่ะค่ะ

เลยอยากรบกวนถามคนที่มีประสบการ์ณสัมภาษณ์งานทางโทรศัพท์อ่ะค่ะ ว่านานไหมคะกว่าจะได้เรียกไปสัมภาษณ์รอบถัดไป
รอนานแค่ไหนถึงจะหมดหวังคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่