ช่วยด้วยคะ ผมชี้ฟูมาก ใช้ผลิตภัณฑ์ที่เขาว่าดีมาเกือบทุกอย่างแล้วคะ

ผมฟูมากคะ เดิมเราเป็นคนผมตรง เส้นเล็กบาง เมือก้ฃ่อนเราจะยืดผมถาวรปีละ1-2ครั้งคะ

แต่ตอนหลังเราไม่ยืดถาวรแล้ว เราใช้เลอซาช่าที่หนีบผม หนีบบ้าง ลอนบ้าง เกือบทุกวัน จนเรารู้สึกว่าผมเริ่มเสียแล้ว

เพราะใช้ที่หนีบแล้วเอาไม่อยู่ คือหนีบแล้วผมมันฟูเหมือนเดิม หลังจากนั้น เราจึงเลิกใช้ที่หนีบแล้ว หลังจากนั้น เราไปยืดโคนดัดปลายมา

มันก็ไม่เวิร์ค ผมก็ยังฟูเหมือนเดิม แถมผมก็ไม่เป็นลอน เราไปให้ร้านแก้มาสองรอบแล้วนะคะ

พอหลังจากนั้นเราก็เลยพยายามบำรุงผม โดยหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตนี่หละคะ

คือเราจะสระผมวันเว้นวัน โดยก่อนสระเราจะใช้น้ำมันมะพร้าวหมักผมประมาณ30-60นาที จากนั้นใช้แชมพูสระผมและใช้ครีมนวดผมของซึบากิสีขาว

หลังจากนั้นก็ใช้ครีมหมักผมสูตรไข่ ที่เขียนว่ารับรองเห็นผลภายในครั้งเดียว (เห็นเขาว่าดีกัน) หมักทิ้งไว้ 20-30นาที

แล้วใช้พัดลมเป่าผมให้แห้ง บางครั้งก็ใช้ไดร์  แล้วก็ใช้น้ำมันลีฟออยของโดฟที่ช่วยให้ผมไม่ฟู  คือตอนทำผมก็ดูนิ่มดี  แต่พอแห้งก็ฟูเหมือนเดิม

คือเราทำแบบนี้มาเกือบจะสองเดือนแล้ว  รู้สึกว่าไม่ดีขึ้นเลย  เราควรทำอย่างไรดีคะ  เราจำเป็นต้องไปทำทรีทเม้นไหมคะ

แต่รู้สึกว่าราคาแพงมาก หลายพัน  แต่อยู่ได้ไม่กี่เดือน  แล้วยังต้องใช้แชมพูของมันที่ราคาแพงอีกคะ  เราจึงไม่อยากทำ

ขอโทษนะคะ ยาวไปหน่อย  และขอบคุณล่วงหน้าคะ  ที่รับฟัง  และแนะนำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่