power bank แบบไหนใช้ดีค่ะ

ช้ i-phone 5s อยู่ อยากซื้อ power bank ซักอัน
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อแบบไหนดี จิงๆเท่าที่ดูเผินๆ ก็อยากได้ แบบ 10000+ mAh ไปเลย
แต่จิงๆแล้ว คำว่าแบตสำรองจิงๆแล้วคือ เอาไว้ใช้ยามจำเปนจิงๆ เวลาอยู่ในสถานที่ๆ ไม่มีปลั๊กไว้ชาจแบต
ปกติออกข้างนอกชาร์ท2-3ครั้งก็เกินพอแล้วมั้ง คงไม่มีคัยใช้โทรศัพท์เปลืองแบตมากกว่านี้หรอก
เพราะฉะนั้น เราจะซื้อ จำนวนแอมป์สูงๆไปทำไม เปลืองเงินป่าวๆ แต่ก็อีกแหละค่ะ  อีกใจ ซื้อทั้งทีก็เอาดีๆไปเลยค่ะ อิอิ^^
   1.  เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงค่ะเกี่ยวกับแบตสำรอง ??
   2.  ใช้แบตสำรองของอะไรกันมั้ง /ซื้อที่ไหน / กี่แอมป์ ค่ะ

เท่เท่เท่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่