สอบถามเกี่ยวกับที่พัก(ไม่สูบบุหรี่) ที่ญี่ปุ่นครับ

ผมหาข้อมูลที่พักจาก japanican แล้วกำหนดวันที่จะไปพัก พอเลือกห้องที่ต้องการแล้ว ตรงรายละเอียดที่ถามเกี่ยวกับสูบบุหรี่เค้าขึ้นมาแต่คำว่า"ใช่" อย่างเดียว ช่องคำว่า"ไม่ใช่"ไม่สามารถเลือกได้เลยครับ
อย่างสอบถามว่า พอจะมีวิธีไหนที่จะสามารถระบุว่าไม่ต้องการห้องที่สูบบุหรี่บ้างมั้ยครับ
ส่วนตัวผมกับแฟนเป็นคนที่ไม่ชอบกลิ่นบุหรี่ เคยไปพักที่จีน แล้วมีกลิ่นบุหรี่ลอยเข้ามาในห้องตอนนอน ทำเอานอนไม่หลับเลย มันอึดอัด หายใจไม่ออกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่