[K-POP] ชวนดูคอนเสิร์ตรวมค่ายครั้งแรก "FNC Kingdom" (FTISLAND CNBLUE AOA Juniel N.Flying)

คอนเสิร์ตนี้จัดไปตั้งแต่ช่วงต้นปีที่ผ่านมา แต่จริงๆแล้ววางวันไว้ในช่วงเดือนธันวาคมปีที่แล้ว แต่เนื่องด้วยฮงกิบาดเจ็บ
เลยเลื่อนมาจัดในวันที่15-16มีนาคม ที่บูโดกัน ประเทศญี่ปุ่นค่ะ
คอนเสิร์ตครั้งนี้ ถือเป็นคอนรวมค่ายครั้งแรกของFNCเลยค่ะ แถมประเดิมที่ประเทศญี่ปุ่นเป็นที่แรก แทนที่จะเป็นเกาหลีบ้านเกิด
แต่ก็ไม่ผิดหวัง จัดสถานที่ใหญ่อย่างบูโดกัน แต่ก็เต็มทั้งสองวัน เห็นว่าจะจัดที่เกาหลีเป็นที่สุดท้าย หลังจากทัวร์ในเอเชียค่ะ
(เห็นว่าจะมาไทยด้วย แต่ไม่รู้เมื่อไร ช่วงนี้ศิลปินในค่ายก็งานเยอะด้วย)

คอนเสิร์ตครั้งนี้ มี 2วัน 2ธีม คือ Fantastic Day กับ Crazy Day แต่เท่าที่ดูทั้งสองวันก็ไม่ได้มีอะไรที่เกี่ยวกับธีมเท่าไร555
เพราะศิลปินค่ายนี้จะต่างจากค่ายอื่นๆ ตรงที่เป็นวงดนตรีส่วนใหญ่ เล่นสดเป็นปกติ ลิสเพลงเปลี่ยนได้ตามใจศิลปินค่ะ อิอิ
ที่จะเห็นความแตกต่างของ2วันคือ ลิสเพลง ชุดที่ใส่ และวงเปิด-ปิดคอนเสิร์ตค่ะ ซึ่งก็สลับกัน2วง FT CN

อย่างที่เราบอกว่าค่ายนี้ต่างจากค่ายเพลงอื่นๆในเกาหลี เพราะศิลปินเป็นวงดนตรีส่วนใหญ่ รูปแบบคอนเสิร์ตและรีแอคชั่นของคนดู
จะต่างจากวงไอดอลที่เป็นวงเต้นค่ะ อยากให้คนที่ไม่เคยดู ลองมาสัมผัสว่าK-POPก็มีวงแบบนี้นะ
พล่ามมาซะยาว ไปดูกันดีกว่าค่ะ (คลิปจะเยอะนิดนึง เพราะรวม2วัน และแต่ละวันเล่นไม่ต่ำกว่า4ชั่วโมงค่ะ ขนาดDVDที่ขาย
ในกล่องมี5แผ่น ราคา3600บาทไทยค่ะ)

อยากให้ดูเบื้องหลังการเตรียมงาน และการซาวด์เช็คกันก่อนเลยค่ะ
2013 FNC Kingdom - Airport to Rehearsal Studio
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อันนี้จะเป็นคลิปเบื้องหลังเวทีค่ะ จะเห็นเวลาเตรียมตัวขึ้นโชว์แต่ละวง และเวลาวงใครขึ้นโชว์
ศิลปินที่รอขึ้นต่อหรือโชว์เสร็จก็จะมาดูให้กำลังใจค่ะ เราชอบบรรยากาศแบบนี้มากกก
2013 FNC Kingdom - Backstage of Fantastic day

2013 FNC Kingdom - Backstage of Crazy day

เข้าสู่คอนเสิร์ตเต็มๆแล้วค่ะ เพลงจะมีตัดออกไปบ้าง โดยเฉพาะวงรุ่นน้องอย่างAOA Juniel N.Flying
ในคอนเสิร์ตนี้จะได้เห็นสาวๆAOA Blackเล่นดนตรีสดกันแล้วค่ะ(เราเองก็รอมานาน อิอิ)

2013 FNC Kingdom - DISC1 Fantastic day FTISLAND N.Flying AOA TWO SONG PLACE JUNIEL LEE DONG GUN

2013 FNC Kingdom - DISC2 Fantastic day CNBLUE and ENCORE

2013 FNC Kingdom - DISC3 Crazy day CNBLUE N.Flying AOA TWO SONG PLACE JUNIEL LEE DONG GUN

2013 FNC Kingdom - DISC4 Crazy day FTISLAND and ENCORE

เครดิต ขอบคุณผู้อัพคลิป CNusagi
หวังว่าจะชอบกันนะคะ ขอตัวไปดูคลิปก่อนค่ะ
ดูจบแล้ว ยังไงเข้ามาพูดคุยกันบ้างนะคะ เราเองเข้ามาอ่านเรื่อยๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่