ต้องทำอย่างไร เมื่อเราแพ้ความรู้สึกดี

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าเป็นกระทู้แรกของเราเลยนะคะ

ผิดพลาดหรือน่าเบื่อประการใด ขออภัยด้วยนะคะ >,<

เรื่องของก็คือ เรารุ้สึกหวั่นไหวกับคนใกล้ตัวเรา ซื่งก่อนที่เราจะมาตกลงเป็นเพื่อนกัน เราเคยพูดไว้ว่า จะไม่คิดอะไรเกินกว่าเพื่อนกัน

แต่แล้วก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้เรากับเค้าสนิทกันมากกว่าเดิม ซึ่งเราก็รู้ว่ามันเปนนิสัยของเค้าปกติที่พอสนิทกับใครก็จะเป็นห่วง เหมือนเราเป็นคนสำคัญ แต่จริงๆคือเค้าไม่คิดอะไรมากกว่านั้นเลย

เราก็พยายามบอกตัวเองทุกครั้งที่เค้าทำดีกับเราว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรนะ อย่าหวั่นไหวกับเค้านะ แต่ก็นะ ความรู้สึกมันห้ามได้ที่ไหนกัน ตอนนี้เรารู้สึกดีกับเค้าไปแล้วล่ะ แต่คือความจริงเราชอบเค้าไม่ได้ เพราะถ้าเราคิดแบบนั้น หลังจากนั้นเราไม่รู้จะมองหน้าเค้าติดไหม ตอนนี้จิตใจต่อต้านกับความรู้สึกมากเลยอ่า เราพยายามไม่เจอไม่คุยแล้วอ่า พอเค้าทักมาชวนไปนู่นนี่ เราใจอ่อนทุกทีเลย เราควรทำไงดีอ่า เพราะบางทีไปเที่ยวด้วยกันหลายๆคนเราก็พยายามไม่เข้าใกล้เค้า เรารู้สึกว่ากำลังหลอกความรู้สึกตัวเอง และหลอกเค้าว่าเราไม่ได้รู้สึกไรน่ะ แต่สุดท้ายเราก็ต้องเดินหนีไปอ่าเรากลัวแพ้ความรู้สึกดี แล้วเพื่อนในกลุ่มเราก็จะงงกับเราไปด้วยที่จู่ๆเราก็เงียบทั้งๆที่ก่อนหน้ายังคุยดีๆอยู่

เราควรทำไงดีเพื่อที่ไม่ให้ความสัมพันธืเราเปลี่ยนไป

ขอบคุณที่เสียสละเวลาอ่านที่เราเพ้อเจ้อนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่