Zenfone 5 เครื่องดับไปเอง วร๊อยย นี่เพิ่งซื้อมายังไม่ครบเดือนเลย ช่วยด้วยค่ะ

เพิ่งถอย zenfone 5 ยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ  นี่สมาร์ทโฟนเครื่องแรกในชีวิต ที่เก็บตังค์ซื้อเอง แต่ปัญหาก็มาซะแล้ว  คือเครื่องดับไปเองแล้วเปิดไม่ติด แต่ไม่ได้เกิดขณะใช้งานนะคะ เป็นตอนที่วางทิ้งไว้ แล้วจะมาเปิดเล่นปรากฏว่า "เงียบ" ไม่มีปฎิกิริยาใดๆ ตอนแรกคิดว่าแบตหมดเลยเอาสายชาร์ทมาเสียบ ไฟก็ไม่เข้า ... เริ่มใจไม่ดี ลองแกะแบตดู ก็ทำไรไม่ได้ เลยแกะซิมออก กะจะเอาเครื่องไปเคลม ประมาณสิบนาทีหลังจากนั้น นางก็คีนชีพ กลับมามีชีวิตอีกรอบนึง เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็คิดว่าไม่มีไรแล้วเล่นทั้งวันเลยวันนี้ ปรากฏตอนนี้ก็เป็นอีกแล้ว รอปาฏิหารว่านางจะคืนลีพอีกไหม? *

สงสัยว่า
1. ถ้าพบปัญหาแบบนี้ เปลี่ยนเครื่องเลยได้ไหม?? ถ้าได้ รอนานหรือมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มไหม
2. เครื่องยังไม่มีการอัพเดท FW เกี่ยวไหมคะ?
3. ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง แนะนำหน่อยค่ะ ว่าน่าจะเกิดจากอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่