มีเงินเย็นฝากธนาคารไว้5แสนบาท ต้องอยู่ต่างประเทศอีก2ปีเอาเงินก้อนนี้ไปทำไรดีให้มันงอกเงยครับ

ทำงานได้2ปีมีเงินเก็บประมาณ5แสนบาทครับ แล้วสถานะปัจจุบันถูกส่งมาทำงานที่ประเทศญี่ปุ่นได้3เดือนแล้วอีกประมาณเกือบ2ปีถึงจะได้กลับไทยเลยอยากสอบถามว่าเอาเงินก้อน5แสนไปทำอะไรดีให้มันงอกเงยดีกว่าเก็บไว้ในบัญชีเปล่าๆ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น