(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) Corn Sherbet ไม่ยากและอร่อยมาก ๆ ^___^

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ก้นครัว  ไม่ได้เข้ามารีวิวขนมหรือร้านอร่อย ๆ นานมาก ๆ คิดถึง ๆ ค่ะ  เชอร์เบทข้าวโพด ทำไม่ยากและอร่อยจริง ๆ น๊า  มีส่วนผสมไม่กี่อย่างเอง  เพื่อน ๆ น่าจะชอบเหมือนยู้ สูตรนี้ต้องขอบคุณพี่พล ( PHOLFOODMAFIA - พลพรรคนักปรุง ) อร่อยมาก ๆ ค่ะ ทำหลายครั้งแล้ว คนที่ชอบข้าวโพดน่าจะถูกใจมาก ๆ

ไปทำเชอร์เบทข้าวโพดกันดีกว่าเนอะ อร่อย ๆ ด้วยกันค่ะ

ส่วนผสมและขั้นตอนค่ะ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาชม มาทักทายกันด้วยนะคะ

คิดถึงมาก ๆ ค่ะ คิดถึงห้องก้นครัวที่สุด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่